Framboðslistar VG 2021

Allir frambjóðendur eftir kjördæmum

1. Katrín Jakobsdóttir

forsætisráðherra og formaður VG

2. Steinunn Þóra Árnadóttir

alþingiskona

3. Eva Dögg Davíðsdóttir

doktorsnemi

4. René Biasone

sérfræðingur hjá Umhverfisstofnun

5. Andrés Skúlason

verkefnastjóri

6. Álfheiður Ingadóttir

ritstjóri Náttúrufræðingsins

7. Arnar Evgení Gunnarsson

þjónn

8. Birna Björg Guðmundsdóttir

formaður Trans vina

9. Ragnar Kjartansson

myndlistamaður

10. Hólmfríður Sigþórsdóttir

framhaldsskólakennari

11. Jón M. Ívarsson

rithöfundur

12. Íris Andrésdóttir

grunnskólakennari

13. Kinan Kadoni

menningarmiðlari

14. Gunnar Hersveinn Sigursteinsson

rithöfundur

15. Unnur Eggertsdóttir

leikkona

16. Gústav Adolf Bergmann

doktorsnemi í heimspeki

17. Torfi Stefán Jónsson

sagnfræðingur

18. Sigríður Eyrún Friðriksdóttir

leik- og söngkona

19. Ragnar Gauti Hauksson

samgönguverkfræðingur

20. Aðalheiður Björk Olgudóttir

grunnskólakennari

21. Steinar Harðarsson

vinnuverndarráðgjafi og athafnastjóri

22. Guðrún Ágústsdóttir

fyrrv. forseti borgarstjórnar

1. Svandís Svavarsdóttir

heilbrigðisráðherra

2. Orri Páll Jóhannsson

aðstoðarmaður umhverfis- og auðlindaráðherra og varaþingmaður

3. Daníel E. Arnarson

framkv.stj. samtakanna ´78

4. Brynhildur Björnsdóttir

blaðamaður og söngkona

5. Elva Hrönn Hjartardóttir

sérfræðingur hjá VR

6. Sveinn Rúnar Hauksson

læknir

7. Kristín Magnúsdóttir

mastersnemi í mannfræði

8. Guy Conan Stewart

grunnskólakennari

9. Elínrós Birta jónsdóttir

sjúkraliðanemi

10. Styrmir Reynisson

framhaldsskólakennari

11. Jónína Riedel

félagsfræðingur

12. Bryngeir Arnar Bryngeirsson

tómstunda- og félagsmálafræðingur/gönguleiðsögumaður

13. Sigrún Alba Sigurðardóttir

menningarfræðingur

14. Gunnar Guttormsson

vélfræðingur

15. Álfheiður Sigurðardóttir

skrifstofustjóri/verkefnastjóri

16. Ragnar Auðun Árnason

stjórnmálafræðingur

17. Maarit Kaipainen

viðskiptafræðingur og sérfræðingur á sviði loftslagsmála

18. Helgi Hrafn Ólafsson

kennari og íþróttafræðingur

19. Ingileif Jónsdóttir

prófessor við læknadeild Háskóla Íslands og deildarstjóri hjá Íslenskri erfðagreiningu

20. Grímur Hákonarsson

leikstjóri

21. Sjöfn Ingólfsdóttir

fyrrv. form. Starfsmannafélags Reykjavíkurborgar

22. Kjartan Ólafsson

fyrrv. ritstjóri Þjóðviljans

1. Hólm­fríður Árna­dótt­ir

skóla­stjóri

2. Heiða Guðný Ásgeirs­dótt­ir

bóndi og sveit­ar­stjórn­ar­maður

3. Sigrún Birna Stein­ars­dótt­ir

formaður Ungra vinstri grænna

4. Rún­ar Gísla­son

lög­reglumaður

5. Helga Tryggva­dótt­ir

náms- og starfs­ráðgjafi

6. Alm­ar Sig­urðsson

ferðaþjón­ustu­bóndi

7. Anna Jóna Gunn­ars­dótt­ir

hjúkr­un­ar­fræðing­ur

8. Sig­urður Torfi Sig­urðsson

verk­efn­is­stjóri

9. Pálína Ax­els­dótt­ir Njarðvík

fé­lags­sál­fræðing­ur

10. Ásgeir Rún­ar Helga­son

lýðheilsu­fræðing­ur

11. Linda Björk Pálma­dótt­ir

fé­lags­fræðing­ur

12. Þor­steinn Krist­ins­son

kerf­is­fræðing­ur

13. Hörður Þórðars­son

leigu­bíls­stjóri

14. Val­gerður María Þor­steins­dótt­ir

nemi

15. Guðmund­ur Ólafs­son

bóndi og vél­fræðing­ur

16. Kjart­an Ágústs­son

bóndi og kenn­ari

17. Gunn­hild­ur Þórðardótt­ir

mynd­list­armaður

18. Linda Björk Kvar­an

kenn­ari og nátt­úru­fræðing­ur

19. Sæmund­ur Helga­son

kenn­ari og sveit­ar­stjórn­ar­maður

20. Ari Trausti Guðmunds­son

alþingismaður

1. Guðmund­ur Ingi Guðbrands­son

um­hverf­is- og auðlindaráðherra

2. Una Hild­ar­dótt­ir

varaþingmaður og for­seti LUF

3. Ólaf­ur Þór Gunn­ars­son

lækn­ir og alþing­ismaður

4. Valgerður Bláklukka Fjölnisdóttir

þjóðfræðinemi

5. Þóra Elfa Björns­son

setj­ari og fram­halds­skóla­kenn­ari

6. Július Andri Þórðar­son

stuðnings­full­trúi/ há­skóla­nemi

7. Bjarki Bjarna­son

rit­höf­und­ur og for­seti bæj­ar­stjórn­ar í Mos­fells­bæ

8. Elín Björk Jón­as­dótt­ir

veður­fræðing­ur

9. Fjöln­ir Sæ­munds­son

varaþingmaður og formaður Land­sam­bands lög­reglu­manna

10. Anna Þor­steins­dótt­ir

þjóðgarðsvörður

11. Sig­urður Loft­ur Thorlacius

um­hverf­is­verk­fræðing­ur

12. Guðrún Ágústa Guðmunds­dótt­ir

grunn­skóla­kenn­ari og fyrrv. bæj­ar­stjóri í Hafnar­f­irði

13. Árni Matth­ías­son

net­stjóri mbl.is, rit­höf­und­ur og stjórn­arm. í Kvenna­at­hvarf­inu

14. Birte Harksen

leik­skóla­kenn­ari

15. Gunn­ar Kvar­an

selló­leik­ari

16. Elva Dögg Ásu og Krist­ins­dótt­ir

lög­fræðing­ur og mynd­list­ar­kona

17. Sig­ur­björn Hjalta­son

bóndi

18. Elsa Sig­ríður Þor­valds­dótt­ir

iðjuþjálfi

19. Ingvar Arn­ar­son

bæj­ar­full­trúi Garðabæ, B.Sc í íþrótta­fræði

20. Anna Ólafs­dótt­ir Björns­son

fyrrv. þingmaður kvenna­lista, tölv­un­ar – og sagn­fræðing­ur

21. Ein­ar Ólafs­son

ís­lensku­fræðing­ur

22. Ragn­heiður Júlía Ragn­ars­dótt­ir

deild­ar­stjóri leik­skóla

23. Gest­ur Svavars­son

upp­lýs­inga­tækni­ráðgjafi

24. Al­dís Aðal­bjarn­ar­dótt­ir

kenn­ari

25. Ein­ar Berg­mund­ur Þor­gerðar og Bóas­son

hug­búnaðarsér­fræðing­ur

26. Þuríður Backm­an

fyrr­ver­andi alþing­ismaður

1. Bjarni Jónsson

fiskifræðingur og sveitarstjórnarmaður, Hólum í Hjaltadal

2. Lilja Rafney Magnúsdóttir

alþingismaður, Suðureyri

3. Sigríður Gísladóttir

dýralæknir, Ísafirði

4. Þóra Margrét Lúthersdóttir

sauðfjár- og skógarbóndi, Forsæludal í Vatnsdal

5. Lárus Ástmar Hannesson

kennari og bæjarfulltrúi, Stykkishólmi

6. Heiðar Mar Björnsson

kvikmyndagerðarmaður, Akranesi

7. Halldóra Lóa Þorvaldsdóttir

kennslustjóri og formaður byggðaráðs, Reykholti

8. Ólafur Halldórsson

nemi og starfsmaður í aðhlynningu, Skagaströnd

9. Dagrún Ósk Jónsdóttir

þjóðfræðingur, Strandabyggð

10. María Hildur Maack

umhverfisstjóri, Reykhólum

11. Auður Björk Birgisdóttir

háriðnmeistari og bóndi, Hofsósi

12. Einar Helgason

smábátasjómaður og skipstjóri, Patreksfirði

13. Brynja Þorsteinsdóttir

leiðbeinandi á leikskóla og varam. í sveitarstjórn, Borgarnesi

14. Rún Halldórsdóttir

læknir, Akranesi

15. Valdimar Guðmannsson

iðnverkamaður og eldri borgari, Blönduósi

16. Guðbrandur Brynjúlfsson

bóndi, Brúarlandi á Mýrum

1. Bjarkey Olsen Gunnarsdóttir

alþingismaður, Ólafsfirði

2. Jódís Skúladóttir

lögfræðingur og sveitarstjórnarfulltrúi VG, Múlaþingi

3. Óli Halldórsso

forstöðumaður og sveitarstjórnarfulltrúi VG, Húsavík

4. Kári Gautason

sérfræðingur, Reykjavík

5. Jana Salóme Ingibjargar Jósepsdóttir

varabæjarfulltrúi, Akureyri

6. Helga Margrét Jóhannesdóttir

nemi, Eyjafjarðarsveit

7. Ingibjörg Þórðardóttir

kennari, Neskaupstað

8. Sigríður Hlynur Helguson Snæbjörnsson

bóndi og sveitarstjórnarmaður, Öndólfsstöðum

9. Ásrún Ýr Gestsdóttir

nemi, Akureyri

10. Einar Gauti Helgason

matreiðslumeistari, Akureyri

11. Cecil Haraldsson

fv. sóknarprestur, Seyðisfirði

12. Angantýr Ómar Ásgeirsson

nemi, Akureyri

13. Þuríður Helga Kristjánsdóttir

framkvæmdarstjóri MAK, Akureyri

14. Helgi Hlynur Ásgrímsson

bóndi, sjómaður og vert, Borgarfirði eystri

15. Katarzyna Maria Cieslukowska

starfsmaður í heimahjúkrun, Húsavík

16. Gréta Bergrún Jóhannesdóttir

doktorsnemi, Þórshöfn

17. Kristján Eldjárn

byggingafræðingur, Svarfaðardal

18. Anna Czeczko

grunnskólaleiðbeinandi, Djúpavogi

19. Svavar Pétur Eysteinsson

listamaður, Dúpavogi

20. Steingrímur J. Sigfússon

alþingismaður, Gunnarsstöðum

Vinstrihreyfingin – grænt framboð

Túngötu 14

101 Reykjavík

vg@vg.is

KT: 421298-2709

Þessi síða styðst við vafrakökur (cookies) til að bæta virkni síðunnar. Með því að vafra um síðuna samþykkir þú notkun þeirra.