Fólkið í flokknum

Katrín Jakobsdóttir

Formaður

Edward Hákon Huijbens

Varaformaður

Elín Oddný Sigurðardóttir

Ritari

Una Hildardóttir

Gjaldkeri

Meðstjórnendur

Anna Guðrún Þórhallsdóttir
Álfheiður Ingadóttir
Daniel E. Arnarsson
Ingibjörg Þórðardóttir
Rúnar Gíslason
Óli Halldórsson
Bjarni Jónsson

Varamenn

Einar Bergmundur Þorgerðarson Bóasarson
Ingvar Arnarson
Ragnar Karl Jóhannsson

Áheyrnafulltrúar

Kolbeinn Óttarson Proppé (Þingflokkur)
Þóra Elfa Björnsson (EVG)
Hreindís Ylva Garðarsdóttir Holm (UVG)

Andrés Ingi Jónsson

Reykjavíkurkjördæmi norður

Ari Trausti Guðmundsson

Suðurkjördæmi

Bjarkey Olsen Gunnarsdóttir

Norðausturkjördæmi

Guðmundur Ingi Guðbrandsson

Umhverfisráðherra

Katrín Jakobsdóttir

Reykjavíkurkjördæmi norður

Kolbeinn Óttarsson Proppé

Reykjavíkurkjördæmi suður

Lilja Rafney Magnúsdóttir

Norðvesturkjördæmi

Ólafur Þór Gunnarsson

Suðvesturkjördæmi

Rósa Björk Brynjólfsdóttir

Suðvesturkjördæmi

Steingrímur J. Sigfússon

Norðausturkjördæmi

Steinunn Þóra Árnadóttir

Reykjavíkurkjördæmi norður

Svandís Svavarsdóttir

Reykjavíkurkjördæmi suður

Landsfundarkjörnir fulltrúar í flokksráði eru 40 talsins en auk þeirra eiga sæti í ráðinu aðalmenn í stjórn, þingmenn og sveitarstjórnarfulltrúar hreyfingarinnar, formenn kjördæmisráða, formenn svæðisfélaga, fulltrúar ungliðahreyfingar flokksins og Eldri vinstri grænna.

Þau sem kosin voru í flokksráð á Landsfundi Vinstri grænna 2017 eru:

Aðalfulltrúar

Stefán Pálsson
Kristín Sigfúsdóttir
Þóra Geirlaug Bjartmarsdóttir
Hildur Traustadóttir
Orri Páll Jóhannsson
Berglind Häsler
Þóra Elfa Björnsson
Þóra Magnea Magnúsdóttir
Einar Ólafsson
Anna Sigríður Valdimarsdóttir
Bjarki Þór Grönfeldt
Indriði Þorláksson
Þorvaldur Örn Árnason
Hreindís Ylva Garðarsdóttir
Torfi Hjartarson
Dagný Alda Steinsdóttir
Cecil Haraldsson
Rósa Björg Þorsteinsdóttir
Ragnar Auðun Árnason
Amid Derayat
Valgerður Bláklukka Fjölnisdóttir
Björg Baldursdóttir
Guðný Hildur Magnúsdóttir
Alfa Dröfn Jóhannsdóttir
Þórveig Traustadóttir
Steinunn Rósa Guðmundsdóttir
Iðunn Garðardóttir
Gyða Dröfn Hjaltadóttir
Gunnhildur Þórðardóttir
Sigurbjörg Gísladóttir
Margrét Júlía Rafnsdóttir
Sigrún Fossberg Arnardóttir
Ásrún Ýr Gestsdóttir
Steinar Harðarson
Friðrik Aspelund
Sigmundur Sigfússon
Edda Björnsdóttir
Dagrún Jónsdóttir
Kristján Ketill Stefánsson

Varafulltrúar

Helgi Hrafn Ólafsson
Jakob S. Jónsson
Ingi Hans Jónsson
Svava Hrönn Guðmundsdóttir
Egill Thorlacius
Ragnar Karl Jóhannsson

AkranesÞröstur Þór Ólafsson848 4929sporri@fva.is
AkureyriÓlafur Kjartansson893 5638oli220255@gmail.com
AustfirðirAndrés Skúlason 899 5899 andres@djupivogur.is
ÁrnessýslaAlmar Sigurðsson777 0705heima@lambastadir.is
BorgarbyggðIngibjörg Þorsteinsdóttir894 8108frodastadir@gmail.com
Dalir og ReykhólasveitHalla Sigríður Steinólfsdóttir893 3211hallasteinolfs@gmail.com
Fjarðabyggð, Breiðdalsvík og DjúpivogurBerglind Häsler868 0357berglind@havari.is
GarðabærIngvar Arnarson861 5832ingvara@fg.is
GrundarfjörðurRagnar Elbergsson867 0640matth@simnet.is
HafnarfjörðurFjölnir Sæmundsson899 7805fjolnirsaem@gmail.com
Hérað, Borgarfjörður eystri og SeyðisfjörðurHelgi Hlynur Ásgrímsson848 5515borgfiskur@gmail.com
HornafjörðurÞórey Bjarmadóttir893 0578thoreyb@simnet.is
HúnavatnssýslurPáll Rúnar Heinesen Pálsson660 4689pallrunar@blonduskoli.is
KópavogurEinar Ólafsson846 1355einarol@centrum.is
MosfellsbærBryndís Brynjarsdóttir659 7392

biddybeckk@gmail.com

NorðurþingJóhannes Sigfússon468 1270 gunnarsstadir@simnet.is
Rangárvalla-og Vestur SkaftafellssýslaGuðmundur Ólafsson893 6698lifbu@simnet.is
ReykjavíkSteinar Harðarsson695 0414vgr@vgr.is
SkagafjörðurBjarni Jónsson894 7479bjarni@holar.is
StrandirMatthías Sævar Lýðsson845 8393husavik@simnet.is
SuðurnesDagný Alda Steinsdóttur662 0463dagnyalda62@gmail.com
Tröllaskagi   
VestfirðirSigríður Gísladóttir858 0805siggagisla@gmail.com
VestmannaeyjarRagnar Óskarsson698 5434 hrauntun22@gmail.com
VopnafjörðurHalldór Gunnar Jónasson659 2018halldorgunnar@simnet.is
ÞingeyjarsýslurTrausti Aðalsteinsson864 0759

traustiad@simnet.is

AKRANES

Póstnúmer: 300, 301
Formaður:
Þröstur Þór Ólafsson
sporri@fva.is
Varaformaður:
Rún Halldórsdóttir
reynirogrun@internet.is
Gjaldkeri:
Halla Ingibjörg Guðmundsdóttir
hingi@ismennt.is
Meðstjórnandi:
Eygló Ólafsdóttir
eygloo@internet.is

AKUREYRI

Póstnúmer: 600-603, 610, 611
Formaður:
Ólafur Kjartansson
oli220255@gmail.com
Varaformaður:
Ásrún Ýr Gestsdóttir
Gjaldkeri:
Kristín Sigfúsdóttir
sigmundur@fsa.is
Ritari
Einar Gauti Helgason
kristin.sigfusdottir@gmail.com
Meðstjórnandi:
Snæbjörn Ómar Guðjónsson

AUSTFIRÐIR

Póstnúmer: 730-765
Formaður:
Ingibjörg Þórðardóttir
ingibjorg@va.is
Ritari:
Magnús Stefánsson
maggistef1@simnet.is
Gjaldkeri:
Lilja Salný Gunnlaugsdóttir
lilja@ts.is
Varamaður:
Hjördís Helga Seljan Þóroddsdóttir
hjordisseljan@gmail.com
Varamaður:
Egill Thorlacíus
egilleth@simnet.is

ÁRNESSÝSLA

Póstnúmer: 800, 801, 820, 825
Formaður:
Almar Sigurðsson
heima@lambastadir.is
Gjaldkeri:
Margrét Magnúsdóttir
grein@internet.is
Meðstjórnandi:
Svanborg Rannveig Jónsdóttir
svanborg@aknet.is
Meðstjórnandi:
Ida Lön
Meðstjórnandi:
Einar Bergmundur Arnbjörnsson
ebergmundur@gmail.com
Varamaður:
Anna Gunnarsdóttir
gunnarsdottir_anna@hotmail.com
Varamaður:
Einar Sindri Ólafsson
eolafs@gmail.com

BORGARBYGGÐ

Póstnúmer: 310, 311, 320
Formaður:
Ingibjörg Daníelsdóttir
frodastadir@gmail.com
Ritari:
Brynja Þorsteinsdóttir
brynjathorsteins@gmail.com
Gjaldkeri:
Bjarki Þór Grönfeldt
bjarkigronfeldt@gmail.com
Varamaður:
Kristberg Jónsson
kristberg57@gmail.com
Varamaður:
Hildur Traustadóttir
hildur@bondi.is

DALIR OG REYKHÓLASVEIT

Póstnúmer: 370, 371, 380
Formaður:
Halla Steinólfsdóttir
hallasteinolfs@gmail.com
Gjaldkeri:
Sveinn Ragnarsson
svennisvarfh@gmail.com
Varamaður:
Valdís Einarsdóttir
valdis.einarsdottir@tollur.is
Varamaður:
Valgerður Lárusdóttir
hallast@snerpa.is

TRÖLLASKAGI

Póstnúmer:  580, 620, 621, 625
Meðstjórnandi:
Tryggvi Guðmundsson
Meðstjórnandi:
Sigurleif Þorsteinsdóttir
Varamaður:
Þormóður Sigurðsson
Varamaður:
Kristján Eldjárn

GRUNDARFJÖRÐUR

Póstnúmer:  350
Formaður:
Ragnar Elbergsson
matth@simnet.is
Ritari:
Þorbjörg Guðmundsdóttir
Gjaldkeri:
Helena María Jónsdóttir
Meðstjórnandi:
Ólafur Guðmundsson
Meðstjórnandi:
Ingi Hans Jónsson

HAFNARFJÖRÐUR

Póstnúmer: 220, 221
Formaður:
Fjölnir Sæmundsson
fjolnirsaem@gmail.com
Varaformaður:
Elva Dögg Ásu og Kristinsdóttir
elvak@hafnarfjordur.is
Meðstjórnandi:
Valgerður B. Fjölnisdóttir
Meðstjórnandi:
Árni Áskelsson
Meðstjórnandi:
Ragnheiður Gestsdóttir
Meðstjórnandi:
Birna Ólafsdóttir

HÉRAÐ, BORGARFJÖRÐUR EYSTRI OG SEYÐISFJÖRÐUR

Póstnúmer: 700 – 710. – 720
Formaður:
Helgi Hlynur Ásgrímsson
borgfiskur@gmail.com
Gjaldkeri:
Þórunn Hrund Óladóttir
thorola@skolar.sfk.is
Ritari:
Þuríður Skarphéðinsdóttir
thuridurskarphedinsdottir@gmail.com

HORNAFJÖRÐUR

Póstnúmer: 780, 781
Formaður:
Þórey Bjarnadóttir
thoreyb@simnet.is
Gjaldkeri:
Steinarr Guðmundsson
steinarr.g@gmail.com
Ritari:
Guðlaug Úlfarsdóttir
Meðstjórnandi:
Kristín G. Gestsdóttir
moravek@eldhorn.is
Meðstjórnandi:
Sæmundur Helgason
tenor@hive.is

KÓPAVOGUR

Póstnúmer: 200, 201, 203
Formaður:
Einar Ólafsson
einarol@centrum.is
Varaformaður:
Rósa Björg Þorsteinsdóttir
rosabtor@gmail.com
Gjaldkeri:
Gísli Baldvinsson
Meðstjórnandi:
Margrét Sigríður Sigbjörnsdóttir
Meðstjórnandi:
Amid Derayat
Varamaður:
Helgi Hrafn Ólafsson
Varamaður:
Ásta Kristín Guðmundsdóttir

MOSFELLSBÆR

Póstnúmer: 270, 271
Formaður:
Bryndís Bjarnadóttir
biddybeckk@gmail.com
Meðstjórnandi:
Una Hildardóttir
una@vinstri.is
Meðstjórnandi:
Þórhildur Pétursdóttir
Meðstjórnandi:
Elísabet Kristjánsdóttir
Meðstjórnandi:
Bjartur Steingrímsson
Varamaður:
Gísli Snorrason
Varamaður:
Ólafur Gunnarsson

REYKJAVÍK

Póstnúmer: 101-116
Formaður:
Steinar Harðarson
steinarh@simnet.is
Ritari:
Hreindís Ylfa Garðarsdóttir
Varaformaður:
Sigrún Jóhannsdóttir
Gjaldkeri:
Anna Friðriksdóttir
Meðstjórnandi:
Þorsteinn V. Einarsson
Meðstjórnandi:
Ragnar Auðun Árnason
Meðstjórnandi:
Ewelina Osmialowska
Varamaður:
Þóra Magnea Magnúsdóttir
thoramm@vgr.is
Varamaður:
Gústav Adolf Bergmann Sigurbjörnsson

SKAGAFJÖRÐUR

Póstnúmer: 550, 551, 560, 565, 566, 570
Formaður:
Bjarni Jónsson
bjarni@holar.is
Gjaldkeri:
Úlfar Sveinsson
Ritari:
Björg Baldursdóttir
Meðstjórnandi:
Hildur Magnúsdóttir
Meðstjórnandi:
Ólafur Hallgrímsson

SUÐURNES

Póstnúmer: 190, 230, 233, 235, 245, 250, 260
Formaður:
Dagný Alda Steinsdóttir
dagnyalda62@gmail.com
Ritari:
Gunnhildur Þórðardóttir
gunnhildurthordar@gmail.com
Gjaldkeri:
Þorvaldur Örn Árnason
valdurorn@simnet.is
Meðstjórnandi:
Ragnar Þór Ágústsson
ragnara@talnet.is
Varamaður:
Þórunn Friðriksdóttir
thorunn@fss.is
Varamaður:
Bjarni Thorisson
hr.bjarni@gmail.com

VESTFIRÐIR

Póstnúmer: 400 – 471
Formaður:
Sigríður Gísladóttir
siggagisla@gmail.com
Gjaldkeri:
Ágústa Guðmundsdóttir
Ritari:
Jóna Benediktsdóttir
Meðstjórnandi:
Svava Rán Valgeirsdóttir
Meðstjórnandi:
Gígja S. Tómasdóttir
Varamaður:
Þormóður Logi Björnsson
Varamaður:
Guðný Hildur Magnúsdóttir

VESTMANNAEYJAR

Póstnúmer: 900, 902
Formaður:
Ragnar Óskarsson
hrauntun22@gmail.com
Meðlimur:
Margrét Lilja Magnúsdóttir
margret@setur.is
Meðlimur:
Sigríður Kristinsdóttir
sigga.kr@simnet.is

ÞINGEYJARSÝSLUR

Póstnúmer: 640 – 660
Formaður:
Trausti Aðalsteinsson
traustiad@simnet.is
Gjaldkeri:
Steinþór Heiðarsson
ytritunga@gmail.com
Ritari:
Sif Jóhannesdóttir
sif.johannesdottir@gmail.com
Meðstjórnandi:
Röðull Reyr Kárason
rodull@gmail.com
Meðstjórnandi:
Arnþrúður Dagsdóttir
dittadags@hotmail.com

Kjördæmisráð eru skipuð af fulltrúum svæðisfélaga. Kjördæmisráð sjá um kosningabaráttu í sínu kjördæmi. Einnig eru formenn kjördæmisráða fulltrúar á flokksráðsfundum og í miðlægri kosningastjórn.

Reykjavíkurkjördæmi

Formaður: 
Steinar Harðarson

Þóra Magnea Magnúsdóttir
Anna Friðriksdóttir
Hreindís Ylva Garðarsdóttir Holm
Orri Páll Jóhannsson
Ragnar Auðun Árnason
Þóra Kristín Ásgeirsdóttir
Andrea Ósk Sigurbjörnsdóttir
Ragnar Karl Jóhannsson

Suðvesturkjördæmi

Formaður: 

Júlíus Andri Þórðarson, gjaldkeri, Hafnarfjörður
Snæfríður Sól Thomasdóttir, ritari, Seltjarnarnesi
Ingvar Arnarsson, meðstjórnandi, Garðabæ
Ólafur Snorri Rafnsson, meðstjórnandi, Mosfellsbæ
Elva Dögg Ásudóttir, varamaður, Hafnarfjörður
Helgi Hrafn Ólafsson, varamaður, Kópavogur

Norðvesturkjördæmi

Formaður:
Steinunn Rósa Guðmundsdóttir

Bjarki Hjörleifsson
Bjarki Þór Grönfeldt

Norðausturkjördæmi

Formaður:
Ingibjörg Þórðardóttir

Meðstjórnendur:
Óli Halldórsson
Berglind Häsler
Andrés Skúlason
Sigmundur Sigfússon
Ásrún Ýr Gestsdóttir
Varastjórnendur:
Edward H. Huijbens
Sóley Björk Stefánsdóttir

Suðurkjördæmi

Formaður:
Steinarr B. Guðmundsson

Þorsteinn Ólafsson, gjaldkeri
Ragnar Óskarsson, ritari
Guðmundur Ólafsson
Andrés Hugo
Þórunn Friðriksdóttir